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|0 ana majonzi Na Nashon Kenneq
ava na binti yake Mwanza y:
fkuwa na watoto
51 yupo mmoja ERIKALT Ime-
nepatwa na tenga Sh biljon;
kudumu baada 110 kuendelez,
ihituko,” alidai sekla ya uvuvi katika

maenco tofauti ikijw,
de wa mdai ni pamoja na kununyg
thukuru ma- boti za uvuvi na injini
kutenda haki zake,
uwa katika kesi Naibu Waziri wa
amoyo. Uvuvi na Mifugo,
naendelea Abdallah Ulega alisemg
na kitendo cha jijini Mwanza kuwa
basi hilo kuto- lengo la utoaji wa fedha
jamu na uhai wa hizo ni kuwezesha nchj
1bu tangu ajali kuendelea kunufaika na
wakuwahi kuona - rasilimali za uvuvi.
atika kampuni Hatua hiyo ni
mbani kwake au utekelezaji wa mifumo ya
kutoa pole na usimamizi wa tasilimali
jishughulisha za uvuvi, utekelezaji wa
imna yoyote ile, mipango mikakati ya
kamahakuna .  kitaifa, kikanda, Mpango
kea,” alisema wa Tatu wa Maende- e

leo wa Taifa wa Miaka
uwa walichoki- = mitano (2021/22-2025/26)

kuondoa garilao  na llani ya Chama Cha
si na kuendelea Mapinduzi (2020-2025)
- kupitia ibara yake ya
. 18(a)(v) 27(c) na Ibara y : 2
43(a) hadi(q)- <

Ole a Ulega alisema kupitia
ibara hizo, serikali
imesisitiza umuhimu wa
. ujenzi na ukuaji wa

l
uchumi wa kisasa, -
0,000  hrbbinssindos +

kupitia viwanda utaka-
; owezesha ustawi wa jamii
i, mawasiliano | na kuongeza mchango
imeme ili wa rasilimali za maji na
» kiendelee na kutengeneza fursa za ajira
' na kupunguza umaskini
ka Watanzania wa kipato. -
azi kiwan- Aliitaja miradi
va waaminifu, mingine ambayo fedha
wa weledi na zimetengwa ni pamoja na
1i wazuri kwa ufugaji wa samaki kwe- )
engine wataka- | nye vizimba, ujenzi wa g
za nchini. . mialo mitatu na masoko |
Kilimo, Hussein saba, mitambo ya kuza-
ka mawakala lisha barafu na vichanja

1mbolea ya ru- vya kukaushia dagaa
kazi hiyo kwa. lengo likiwa ni kupun-

kuwa serikali guza upotevu wa mazao
ttawachukulia yauvuvi na kuongeza
takaobainika thamani na masoko ya
;anyifu, mazao ya uvuvi.
i mkuu wa Alisema kati ya fedha
,Nduwimana  ° hizo zilizotengwa, Sh
1a ujenzi wa bilioni 50 zitatumika kwa
ulianza Julai ajili ya ujenzi wa bandari
1za uzalishaji -ya uvuvi ambao umeanza
I na kuajiri katika eneo la Kilwa
Masoko mkoani Lindi.
a laini ya pili Kwa mujibu wa
hafika na ujen- waziri, sekta ya uvuvi
1a mwakani inatoa ajira milioni 4.5
kamilisha 'kwa Watanzania kwenye
nbo itakayo- mnyororo mzima wa tha-
ioni moja kwa mani zikiwamo ajira za
. wachakataji wa mazao ya
'ma wa- uvuvi, wafanyabiashara,
1azalisha watengenezaji wa zana za
bora, viwango ~  uvuvi, wakuzaji viumbe
i kwa uddngo maji, wachuuzi, mama na

reneo husika.”  babalishe. -
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